బాలకష్ణ అను నేను.. ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రిగా రెండుసార్లు!

తండ్రి ఎన్టీ రామారావు వారసత్వాన్ని అందిపుచ్చుకుని సినిమా రంగంలో అడుగుపెట్టిన నందమూరి బాలక ష్ణ తండ్రికి తగ్గ తనయుడిగా.. నటసింహంగా టాలీవుడ్‌ సింహాసనంపై గర్జించారు. ఇక రాజకీయ రంగంలోనూ అడుగుపెట్టి ప్రస్తుతం హిందూపురం ఎమ్మెల్యేగా పొలికల్‌గా ఎదుగుతున్నారు. అయితే పార్టీ స్థాపించిన 9 నెలల కాలంలోనే ఢిల్లీ కోటల్ని బద్దలు కొట్టి ఆంధ్రప్రదేశ్‌ సీఎం పీఠాన్ని కైవశం చేసుకున్న ఎన్టీఆర్‌లా ఎప్పటికైనా ఆంధ్ర ప్రదేశ్‌ సీఎం అయ్యే అవకాశం నందమూరి బాలయ్యకు ఉందా? అంటే అది ఇప్పట్లో జరిగే పని కాదులే అని అనేవారే ఎక్కువ.

ఎందుకంటే ఇప్పటికే ఎన్టీఆర్‌ స్థాపించిన తెలుగుదేశం పార్టీని తనదైన మార్క్‌ రాజకీయాలతో తన వైపు తిప్పుకున్నారు సీఎం చంద్రబాబు. ఇక ఆయన ఇప్పటిలో సీఎం పీఠానికి దూరంగా ఉండే ఆలోచన పొరపాటున చేయనే చేయరు. ఒకవేళ ఆయన తప్పుకున్నా తనయుడు లోకేశ్‌ బాబు.. ఎప్పుడెప్పుడు సీఎం కుర్చీ ఎక్కుదామా అంటూ పొలిటికల్‌ రన్‌ సాగిస్తూ.. మొన్న ఎమ్మెల్సీ.. ఆ తరువాత కీలకమైన మంత్రి పదవి చేపట్టి సీఎం పీఠానికి ఒక్క అడుగు దూరంలో మాత్రమే ఉన్నారు. ఈ సందర్భంలో నందమూరి బాలయ్య ఆంధ్రప్రదేశ్‌ సీఎం అయ్యే అవకాశాలు దాదాపు లేనట్లే. సరే.. పాలిటిక్స్‌లో ఎప్పుడు ఏం జరుగుతుందో చెప్పలేం కాబట్టి ఏదైనా జరగొచ్చు. అయితే రియల్‌ లైఫ్‌లో సీఎం కాలేకపోతున్న (ప్రస్తుతానికి) నందమూరి బాలయ్య రియల్‌ లైఫ్‌లో ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రి కాబోతున్నారు. ఒకసారి కాదు ఏకంగా రెండుసార్లు ఆంధ్రప్రదేశ్‌ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేయబోతున్నారు నందమూరి బాలయ్య. అవును.. విశ్వ విఖ్యాత నటసార్వభౌమ నందమూరి తారకరామారావు జీవిత కథ ఆధారంగా తెరకెక్కుతున్న ‘ఎన్టీఆర్‌’ బయోపిక్‌ మూవీలో బాలక ష్ణ ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేసే సీన్‌లు ఈ సినిమాకే హైలైట్‌ కానున్నాయని తెలుస్తోంది. 1982 మార్చి 29న తెలుగుదేశం పేరుతో ఒక రాజకీయ పార్టీని స్థాపించి రాజకీయ రంగప్రవేశం చేసిన ఎన్టీఆర్‌.. పార్టీని స్థాపించి కేవలం 9 నెలల్లోనే ఆంధ్ర ప్రదేశ్‌లో కాంగ్రెస్‌ పార్టీ ఏకచ్ఛత్రాధి పత్యానికి తెరదించుతూ అధికారాన్ని కైవసం చేసుకు న్నాడు. ఆ తరువాత మూడు దఫాలుగా దాదాపు 8 సంవత్సరాల పాటు ఆంధ్ర ప్రదేశ్‌ ముఖ్యమం త్రిగా పనిచేశారు. అయితే మధ్యలో ఒకసారి సీఎం పీఠం నుండి దిగి పోవాల్సి వచ్చింది ఎన్టీఆర్‌. 1984 ఆగష్టు 16న నా దెండ్ల భాస్కర రావు అప్పటి గవర్నర్‌ రాంలాల్‌.. ప్రధా నమంత్రి ఇందిరా గాంధీల లోపాయి కారీ సహ కారంతో ఎన్టీఆర్‌ ను సీఎం పీఠం నుండి తొలగించి అధికారాన్ని చేజిక్కించుకున్నారు. దీంతో ఎన్టీరామారావు తాడో పేడో తేల్చుకొనేందుకు తిరిగి ప్రజల్లోకి వెళ్ళారు. అప్పటి మిత్రపక్షాలు కూడా ఎన్టీఆర్‌కు సహకరించడంతో సెప్టెంబర్‌ 16న ఎన్టీఆర్‌ తిరిగి ముఖ్యమంత్రిగా ప్రమాణ స్వీకారం చేశారు. కాగా ఎన్టీఆర్‌ రాజకీయ ప్రస్థానంలో ఇదో కీలకమలుపుగా ఉండటం వల్ల.. బయోపిక్‌లోనూ అంతే కీలకంగా తెరకెక్కిస్తున్నారట క్రిష్‌.. ఈ రెండు సందర్భాల్లో ‘బాలక ష్ణ అను నేను’.. శాసనం ద్వారా నిర్మితమైన.. భారత రాజ్యాంగం పట్ల.. నిజమైన విశ్వాసం.. విధేయత చూపుతానని, భారతదేశ సార్వభౌమాధికారాన్ని, సమగ్రతను కాపాడతానని ఆంధ్రప్రదేశ్‌ రాష్ట్ర ముఖ్యమంత్రిగా నా కర్తవ్యాలను శ్రద్ధతో, అంతః కరణ శుద్ధితో నిర్వహిస్తానని, భయంగానీ, పక్షపాతం గానీ, రాగ ద్వేషాలు గానీ లేకుండా రాజ్యాంగాన్ని శాసనాలను అనుసరించి ప్రజలందరికీ న్యాయం చేకూరుస్తానని దైవ సాక్షిగా ప్రమాణం చేస్తున్నాను అంటూ ప్రమాణం చేసే సీన్‌లు ఉండటంతో ప్రేక్షకులు ఉత్కంఠతో ఎదురుచూస్తున్నారు బాలయ్య ప్రమాణ స్వీకారం కోసం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *