రుచికరమైన గుడ్లు పులుసు తయారీ

గుడ్డు అటు ఆరోగ్యంలోనూ, ఇటు రుచిలోనూ ఎంచలేనిది. రోజూ గుడ్డు తింటే మంచి ఆరోగ్యం మన సొంతమని మనకు తెలుసు కదా ! అయితే రోజూ ఒకే రకంగా తినలేం కదా … అందుకే మీకు అద్భుతమైన గుడ్లు పులుసు తయారీ గురించి తెలుసుకొండి. దీనిని మీరు చపాతీ, రైస్‌ వంటి వాటికి అద్భుతమైన కాంబినేషన్‌ ఈ పులుసు.

కావలసినవి:

గుడ్డు 4

ఉల్లిపాయ సగటు పరిమాణం 2

2 టేబుల్‌ స్పూన్లు అల్లం-వెల్లుల్లి పేస్ట్‌

పండిన టమోటాలు 4

1/4 టేబుల్‌ స్పూన్‌ పసుపు పొడి

రుచికి ఉప్పు

బెల్లం ఒక చిన్న ముక్క / 1 టేబుల్‌ స్పూన్‌ చక్కెర

1 టేబుల్‌ స్పూన్‌ గరం మసాలా పౌడర్‌

1 టేబుల్‌ స్పూన్‌ ధనియాల పొడి

1 టేబుల్‌ స్పూన్‌ కారం (మీ రుచికి సరిపడా)

1 అంగుళం దాల్చిన చెక్క

2 కరివేపాకు రెండు రెమ్మలు

ఆవాలు కొద్దిగా

2 టేబుల్‌ స్పూన్లు నూనె

తయారుచేసే విధానం:

ముందుగా గుడ్డు ఉడికించాలి. ఉల్లిపాయను ఒకే సమయంలో కట్‌ చేసి పేస్ట్‌ చేయండి. టమోటాలు కట్‌ చేసి ప్రత్యేక పేస్ట్‌ తయారు చేసుకోండి. ఇప్పుడు పాన్‌ వేడి చేసి వేడి చేసి, ఆవాలు వేసి పచ్చడి, లవంగాలు, కరివేపాకు వేసి కలపాలి. తరువాత ఉల్లిపాయలు మరియు అల్లం మరియు వెల్లుల్లి పేస్ట్‌ లను ఒకదాని తర్వాత ఒకటి వేసి 4-5 నిమిషాలు వేయించాలి. ఇప్పుడు టొమాటో పేస్ట్‌ వేసి మళ్ళీ 5 నిమిషాలు వేయించాలి. టొమాటో పేస్ట్‌ పూర్తయ్యాక కొత్తిమీర పొడి, పసుపు పొడి, రుచికరమైన పొడి, కొద్దిగా బెల్లం లేదా చక్కెరతో కలపండి, ఇప్పుడు రుచికి ఉప్పు వేసి మళ్ళీ కలపాలి. ఇప్పుడు ఒక కప్పు నీరు పోసి మిశ్రమాన్ని ఉడకబెట్టండి. బాగా కలపండి . తరువాత ఉడికించిన గుడ్డును పైషెల్‌ తొలగించి సగానికి కట్‌ చేసి ఈ గ్రేవిలో వేసి, మిక్స్‌ చేసి, ఆపై పచ్చివాసన పోయే వరకు సన్నని మంటపై గుడ్డు గ్రేవీని ఉడికించండి.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *