ఆరోగ్యానికి, రుచికి అల్లం గుడ్డు కూర

 

కావాల్సినవి : ఉడికించిన గుడ్లు – 4, గుడ్డు – 1, మైదా అట్టా – 50 గ్రాము, మొక్కజొన్న పిండి – 50 గ్రాములు, అల్లం – 1 చిన్న ముక్క, వెల్లుల్లి – 50 గ్రాము, టొమాటో సాస్‌ – 3 టిబిు, సోయాబీన్‌ సాస్‌ – 2 టిబిు, వెనిగర్‌ – 2 టిబిఎ, ఆయిల్‌ – 50 గ్రాములు , రుచి ఉప్పు – 1  , ఎర్ర కారం పొడి – 1 టేబుల్ స్పూన్ , మిరియా  పొడి – 2 టేబుల్ స్పూన్, చక్కెర – 1 టిబిు, రుచి ఉప్పు – 1 టేబుల్ స్పూన్ , ఉల్లిపాయు – 3
తయారు చేయు విధానం: ఉడికించిన గుడ్లను ముక్కు చేసి, మైదా అట్టా, ఉప్పు, మొక్కజొన్న పిండి, ఒక టేబుల్‌ చెంచా సోయాబీన్‌ సాక్డ్‌ మరియు ఒక ముడి ఉదా వేసి మిశ్రమాన్ని సిద్ధం చేయండి. బాణలిలో నూనె వేడి చేసి గుడ్డు మిశ్రమాన్ని వేయించాలి. రౌండెల్స్‌ లోకి ఉల్లిపాయు కట్‌ మరియు అ్లం-మ్లెల్లి పేస్ట్‌ సిద్ధం. వేయించడానికి గుడ్డు మిశ్రమానికి జోడిరచండి. టొమాటో సాస్‌, సోయాబీన్‌ సాస్‌, వెనిగర్‌, రుచి పొడి, కారం పొడి, మిరియాల పొడి వేసి మిశ్రమాన్ని చెంచా వేయండి. వేయించిన గుడ్డు ముక్కు వేసి రెండు నిమిషాలు వేయించాలి.

 

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *