కరోనా దెబ్బకు మావోలు విలవిల

ఛత్తీస్‌ గఢ్‌ రాష్ట్రంలోని మావోయిస్టులకు కరోనా సోకిందని పోలీసుకు సమాచారం అందినట్టుగా తెలుస్తోంది. బీజాపూర్‌ దంతెవాడ సుకుమా జిల్లా పరిధిలోమావోయిస్టుల ప్రాబ్యం అధికంగా ఉంది. ఈ జిల్లాల్లో విస్తరించి ఉన్న దండకారణ్యాన్ని ష్టెర్‌ జోన్‌ గా చేసుకొని మావోయిస్టు తమ కార్యకలాపాలను సాగిస్తుంటారు. అయితే.. వారికి భోజనాలు ఇతరత్రా అవసరాలు కొరియర్ల ద్వారానే తీరుతుంటాయి. ఈ నేపథ్యంలో వారి నుంచే కొవిడ్‌ సోకినట్టుగా పోలీసు అనుమానిస్తున్నట్టు సమాచారం. అయితే.. వీరిలో కీలక మహిళా మావోయిస్టు అగ్రనేత సుజాత కూడా ఉన్నట్టు తెలు స్తోంది. ఈమెతోపాటు దినేష్‌ జయలాల్‌ అనే కీలక నేతలు కూడా కొవిడ్‌ బారిన పడినట్టుగా తొస్తోంది. సుజాతపై ఏకంగా రూ.25 లక్షలు రివార్డును ప్రకటించింది ప్రభుత్వం. దినేష్‌ జయలాల్‌ పైనా రూ.10 లక్షల రివార్డు ఉంది. ఈ నేపథ్యంలో వారు ట్రీట్మెంట్‌ కోసం వచ్చే అవకాశాలపై పోలీసు దృష్టిపెట్టినట్టు తెలు స్తోంది. దండకారణ్యంలోని మావోయిస్టుల్లో దాదాపు 100 మంది వరకు కొవిడ్‌ బారిన పడినట్టు సమాచారం.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *